Keep Ingredients Co., Ltd. เป็นหนึ่งในผู้ผลิตชั้นนำและซัพพลายเออร์ของโปรตีนจากข้าวปกติ 80% ในประเทศจีน หากคุณกำลังจะขายส่งโปรตีนข้าวปกติคุณภาพสูงจำนวนมาก 80% ยินดีรับข้อมูลเพิ่มเติมจากโรงงานของเรา นอกจากนี้ยังมีสินค้าราคาถูกอีกด้วย
คำอธิบายผลิตภัณฑ์

แนะนำผลิตภัณฑ์
โปรตีนข้าวปกติ 80%เป็นโปรตีนเข้มข้นจากพืช-ที่ได้มาจากข้าวที่ไม่ใช่-จีเอ็มโอ โดยให้โปรตีนขั้นต่ำ 80% (แบบแห้ง N×6.25) โดยมีประสิทธิภาพเป็นชุดจริงเกินข้อกำหนดอย่างสม่ำเสมอ
มีจำหน่ายในขนาดอนุภาค 300 เมช, 600 เมช และ 1,000 เมช ส่วนผสมนี้ให้ความยืดหยุ่นในการกำหนดสูตรสำหรับเครื่องดื่มที่เป็นของแข็ง โปรตีนเชค อาหารทดแทนอาหาร อาหารเสริมเพื่อการออกกำลังกาย - เนื้อสัตว์อะนาล็อกจากพืช ผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ เครื่องดื่มพร้อมดื่ม และการประยุกต์ใช้ทางโภชนาการ
อะไรทำให้โปรตีนจากข้าวนี้แตกต่าง?
ประสิทธิภาพทางประสาทสัมผัสที่ท้าทายความคาดหวังของหมวดหมู่
โปรตีนจากข้าวมาตรฐานมักถูกเรียกว่า "เป็นชอล์ก" "มีเนื้อทราย" หรือมีรสขมที่ค้างอยู่อย่างไม่พึงประสงค์ ผลิตภัณฑ์นี้นำเสนอลักษณะที่แตกต่างอย่างชัดเจน: ละลายน้ำได้อย่างรวดเร็ว ความขมเล็กน้อยเริ่มแรกจะจางหายไปภายในไม่กี่วินาที ตามมาด้วยรสที่สะอาดและกลมกล่อมชวนให้นึกถึงชานม ผงที่มีความหนาแน่นต่ำ-เทอะทะ-หนาแน่น (0.30–0.45 ก./ซม.³) ไหลได้อย่างอิสระ ต้านทานการเกาะติดในกรวย และผสมอย่างสม่ำเสมอในระบบผสมแห้ง-
สำหรับผู้ซื้อ B2B ความแตกต่างทางประสาทสัมผัสนี้แปลโดยตรงเป็นเวลาที่ลดลงและการยอมรับของผู้บริโภคในผลิตภัณฑ์สำเร็จรูปที่สูงขึ้น
ทำความสะอาดความเข้ากันได้ของฉลาก-โดยไม่กระทบต่อประสิทธิภาพ
โปรตีนจากข้าวไม่มีสารก่อภูมิแพ้โดยธรรมชาติ - โดยไม่ถูกจัดว่าเป็นสารก่อภูมิแพ้ที่สำคัญในตลาดส่วนใหญ่ ไม่เหมือนโปรตีนจากถั่วเหลืองหรือนม โปรไฟล์ของกรดอะมิโนตรงกับรูปแบบในอุดมคติของ WHO/FAO อย่างใกล้ชิด โดยมีค่าทางชีวภาพสูงถึง 77 และอัตราส่วนประสิทธิภาพของโปรตีนอยู่ที่ 1.36%–2.56% ซึ่งสูงที่สุดในบรรดาโปรตีนจากธัญพืช ทำให้เหมาะสำหรับการใช้งานตั้งแต่โภชนาการสำหรับทารกไปจนถึงอาหารทางการแพทย์
ความเสถียรในการประมวลผลบนแพลตฟอร์มการผลิตที่หลากหลาย
ผลิตภัณฑ์นี้ผลิตผ่านกระบวนการเอนไซม์ที่กำจัดคาร์โบไฮเดรตและเส้นใยในขณะที่ยังคงความสมบูรณ์ของโปรตีน รสชาติที่เป็นกลางและมีปริมาณไขมันต่ำทำให้สามารถรวมเข้ากับระบบปรุงแต่งได้อย่างราบรื่นโดยไม่ต้องเสีย-บันทึก
คู่มือการใช้งานและการใช้งาน
🌾โปรตีนข้าวปกติ 80% ของ Watersolu ได้รับการออกแบบทางวิศวกรรมด้วยการปรับแต่งขนาดอนุภาคขั้นสูง (300, 600 และ 1,000 เมช) เพื่อให้เข้ากันได้อย่างลงตัวกับกลุ่มผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรมที่หลากหลาย ต่อไปนี้เป็นวิธีขจัดปัญหาคอขวดของสูตรโปรตีนจากพืช-ในประเภทหลักๆ:
การประยุกต์ใช้ผลิตภัณฑ์

พร้อม-ถึง-เครื่องดื่ม (RTD) และเครื่องดื่มที่เป็นของแข็ง
ความท้าทายด้านการกำหนดสูตร:โปรตีนจากพืชแบบดั้งเดิมจะจับตัวกันอย่างรวดเร็ว ทิ้งความรู้สึกในปาก "เหมือนทราย" ไว้เป็นชอล์ก- และทนทุกข์ทรมานจากรสชาติข้าวเอิร์ธโทนที่ไม่น่าดึงดูดซึ่งต้องใช้สารกำบังรสชาติมากเกินไป-
โซลูชันของเรา (เหมาะสำหรับ 1,000 เมช):เนื่องจากโครงสร้างที่ละเอียดมากเป็นพิเศษ- ผงจึงแขวนลอยอย่างสม่ำเสมอในเมทริกซ์ของเหลว การกระจายน้ำเย็นอย่างรวดเร็ว-ช่วยลดเวลาในการผลิตให้เหลือน้อยที่สุด ในขณะที่รสชาติที่เป็นเอกลักษณ์จะให้เนื้อครีม ให้ความรู้สึกสบาย และมีกลิ่นหอมเหมือนนม- ซึ่งเข้ากันได้ดีกับฐานเครื่องดื่มระดับพรีเมียมอย่างสมบูรณ์แบบ
อาหารเสริมฟิตเนสและโปรตีนเชค
ความท้าทายด้านการกำหนดสูตร:นักกีฬาและผู้บริโภคที่คำนึงถึงสุขภาพ-ต้องการพื้นผิวฉลากที่เรียบเนียนและสะอาด- แต่ทางเลือกอื่นของเวย์มักจะจับกันเป็นกลุ่มก้อน มีความสามารถในการละลายได้ต่ำ หรือมีรสขมรุนแรง
โซลูชันของเรา (เหมาะสำหรับ 600 และ 1,000 Mesh):ด้วยค่า pH ที่เป็นกลาง- (6.0–7.5) และความหนาแน่นรวมที่ดีเยี่ยม (0.30–0.45 ก./ซม.³) ทำให้สามารถผสมเป็นสูตรผงได้อย่างง่ายดาย ความขมชั่วคราวจะค่อยๆ หายไปภายในไม่กี่วินาทีของการชิม เหลือไว้เพียงรสชาติที่เข้มข้นและสะอาด ซึ่งผสมผสานอย่างลงตัวกับรสชาติวานิลลา ช็อคโกแลต หรือผลไม้โดยไม่จับกันเป็นก้อน


บาร์โภชนาการและของว่างอัดแท่ง
ความท้าทายด้านการกำหนดสูตร:การใส่โปรตีนในปริมาณมากมักจะทำให้เมทริกซ์แป้งโดแข็งเกินไปเมื่อเวลาผ่านไป ทำให้อายุการเก็บรักษาของแท่งโภชนาการสั้นลง หรือทำลายความกรอบที่เบาและโปร่งสบายของของว่างที่อัดออกมา
โซลูชันของเรา (เหมาะสำหรับ 300 และ 600 Mesh):โครงสร้างแป้งที่โปร่งและฟูช่วยกักเก็บความชื้นและความสามารถในการยึดเกาะได้ดีกว่า ช่วยให้ผู้กำหนดสูตรได้รับโปรตีนที่มีความหนาแน่นสูง- (ตรวจสอบได้ที่โปรตีนสูงถึง 87.8% บนพื้นฐานแบบแห้ง) ในขณะเดียวกันก็รักษาเนื้อสัมผัสที่นุ่มเคี้ยวในแท่ง และได้การขยายตัวและความกรอบที่เหมาะสมในขนมอัดขึ้นรูป
เบเกอรี่โภชนาการและ-เนื้อสัตว์จากพืช
ความท้าทายด้านการกำหนดสูตร:เป็นไปตามข้อกำหนด-ฉลากที่สะอาด ปราศจากสารก่อภูมิแพ้- (ปราศจากกลูเตน-ปลอด-จีเอ็มโอ) ในขณะเดียวกันก็รักษาความสมบูรณ์ของโครงสร้างและความยืดหยุ่นของโครงสร้างในระหว่างการอบหรือการอัดขึ้นรูปที่อุณหภูมิสูง-
โซลูชันของเรา (เหมาะสำหรับ 300 Mesh):ผ่านการทดสอบอย่างเข้มงวดเพื่อรับประกันสารก่อภูมิแพ้-โปรไฟล์ที่ปลอดภัย (<5 mg/kg gluten), this ingredient serves as an ideal clean-label protein fortifier. Its low fat content (typically 1.06 g/100g) prevents premature oil separation and lipid oxidation, ensuring robust crumb structures in high-protein breads and superior water-binding capacity in savory vegan meats.

คู่มือการใช้งาน
| หมวดหมู่แอปพลิเคชัน | แนะนำตาข่าย | ข้อควรพิจารณาที่สำคัญ |
|---|---|---|
| เครื่องดื่มที่เป็นของแข็ง / ผงโปรตีน | 600–1000 | การกระจายตัวอย่างรวดเร็ว รสชาติที่เป็นกลาง |
| การเปลี่ยนมื้ออาหาร / เครื่องดื่มพร้อมดื่ม | 1000 | ความเสถียรของระบบกันสะเทือนสัมผัสที่นุ่มนวล |
| อาหารเสริมฟิตเนส | 600–1000 | ทำความสะอาด-การวางตำแหน่งฉลาก |
| เนื้อสัตว์จากพืช- | 300–600 | ความเข้ากันได้ของพื้นผิว |
| เบเกอรี่/ขนม | 300 | ความคงตัวทางความร้อน ผลกระทบต่อพื้นผิวน้อยที่สุด |
| โภชนาการสำหรับทารก/การแพทย์ | 1000 | มีความบริสุทธิ์สูง ไม่ก่อให้เกิดภูมิแพ้ |
คุณภาพและการปฏิบัติตามข้อกำหนด
ชุดการผลิตแต่ละชุดได้รับการทดสอบตามเกณฑ์เคมีกายภาพ โลหะหนัก และจุลชีววิทยาที่เข้มงวดก่อนปล่อยออก เอกสารที่ครอบคลุมประกอบด้วย COA, รายงานโลหะหนัก, การวิเคราะห์ทางจุลชีววิทยา, การแสดงสารก่อภูมิแพ้ (ปลอดกลูเตน-), ข้อความที่ไม่ใช่- GMO และใบรับรองแหล่งกำเนิด อายุการเก็บรักษา: 24 เดือนในบรรจุภัณฑ์เดิมที่ยังไม่เปิด และเก็บไว้ที่อุณหภูมิต่ำกว่า 27 องศา
ใบรับรอง |ISO22000, HACCP, BRC, KOSHER, HALAL, รองรับการขึ้นทะเบียน FDA มีเอกสารการปฏิบัติตามข้อกำหนดเพิ่มเติมตามคำขอ
เทคนิคผลิตภัณฑ์
เอกสารนี้ใช้ข้อกำหนดทางเทคนิคของโปรตีน 80% 1000mesh สำหรับการอ้างอิง
| รายการ | ข้อมูลจำเพาะ |
|---|---|
| รูปร่าง | ผงละเอียดสีเบจอ่อนถึงสีเบจ สม่ำเสมอและ-ไหลลื่น ไม่จับตัวเป็นก้อน มีอนุภาคละเอียด |
| ขนาดอนุภาค | 80 ตาข่าย |
| โปรตีน (พื้นฐานแห้ง) | มากกว่าหรือเท่ากับ 80.0% (N × 6.25) |
| ค่า pH (สารละลาย 10%) | 6.0 – 8.0 |
| อ้วน | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 7.0% |
| ความชื้น | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 6.0% |
| เถ้า | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 5.0% |
| คาร์โบไฮเดรตทั้งหมด | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 18.0% |
| เมลามีน | ตรวจไม่พบ |
| ความหนาแน่นรวม (ไม่-สั่น) | 0.30 – 0.45 ก./ซม.3 |
| ตะกั่ว (Pb) | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0.30 มก./กก |
| สารหนู (As) | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0.25 มก./กก |
| ปรอท (ปรอท) | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0.20 มก./กก |
| แคดเมียม (ซีดี) | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 0.30 มก./กก |
| จำนวนจานทั้งหมด | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 10,000 CFU/g |
| แม่พิมพ์และยีสต์ | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 100 CFU/กรัม |
| โคลิฟอร์ม | น้อยกว่าหรือเท่ากับ 100 CFU/กรัม |
| อี. โคไล | ตรวจไม่พบ / 25g |
| ซัลโมเนลลา | ตรวจไม่พบ / 375g |
| สแตฟิโลคอคคัส ออเรียส | ตรวจไม่พบ / 25g |
| ตัง | <5 mg/kg |
| อายุการเก็บรักษา | 24 เดือน (ยังไม่เปิด เก็บที่อุณหภูมิต่ำกว่า 27 องศา) |
ทำไมต้องเป็นพันธมิตรกับเรา?
🎯 โซลูชันโปรตีนที่ออกแบบเฉพาะ ไม่ใช่แค่-ส่วนผสม-ที่วางจำหน่าย
เราไม่เชื่อว่า-ขนาด-ขนาดเดียวจะพอดี-กับทุกคน ทีมเทคนิคของเราจะปรับการทำงานของโปรตีนจากข้าวให้เข้ากับกระบวนการเฉพาะของคุณ - ปรับระดับไฮโดรไลซิสเพื่อให้ละลายได้ดีขึ้น ปรับเปลี่ยนขนาดอนุภาคเพื่อให้เนื้อสัมผัสเรียบเนียนขึ้น หรือเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานภายใต้สภาวะการอัดขึ้นรูปของคุณ คุณได้รับโปรตีนที่เหมาะกับอุปกรณ์ของคุณ ไม่ใช่ต่อต้านมัน
🛡️ คุณภาพที่ผ่านการตรวจสอบข้อเท็จจริงที่ยากที่สุดในโลก
การผลิตของเราได้รับการตรวจสอบตามมาตรฐาน BRC และ ISO22000 - ซึ่งเป็นกรอบงานเดียวกันกับที่ผู้ค้าปลีกทั่วโลกใช้ ทุกชุดได้รับการทดสอบเพื่อให้เป็นไปตามมาตรฐาน GB ของจีน และข้อจำกัดด้านโลหะหนักและยาฆ่าแมลงที่เข้มงวดยิ่งขึ้นซึ่งบังคับใช้ในตลาดสหภาพยุโรปและสหรัฐอเมริกา ไม่มีเรื่องน่าประหลาดใจที่ศุลกากร ไม่มีความล่าช้าในการกำหนดรูปแบบใหม่
📦 พันธมิตรด้านอุปทานที่คิดล่วงหน้า
ราคาวัตถุดิบพุ่งสูงขึ้นและการขาดแคลนตามฤดูกาลจะไม่กระทบต่อสายการผลิตของคุณ เรารักษาการคาดการณ์ราคาที่โปร่งใสและบัฟเฟอร์สินค้าคงคลังที่ปลอดภัยเพื่อให้แน่ใจว่ามีอุปทานคงที่ตลอดทั้งปี เมื่อคุณวางแผนการผลิต เราแน่ใจว่าคุณมีโปรตีนที่คุณต้องการ - ตรงเวลาทุกครั้ง

เรามาค้นหาโซลูชันโปรตีนจากข้าวที่เหมาะกับผลิตภัณฑ์ของคุณกันเถอะ
ไม่ว่าคุณจะ:
🧪 การประเมิน- และต้องการตัวอย่างสำหรับการทดสอบ R&D
📊 การเปรียบเทียบ- และต้องการข้อมูลทางเทคนิคเพื่อสนับสนุนการตัดสินใจจัดหาของคุณ
📋 การวางแผน- และต้องการเอกสารกำกับดูแลเพื่อการตรวจสอบการปฏิบัติตามข้อกำหนด
📦 การปรับขนาด- และต้องการการรับประกันห่วงโซ่อุปทานสำหรับการผลิตระยะยาว-
เราพร้อมช่วยเหลือทุกขั้นตอน
กรอกแบบฟอร์มด้านล่างหรือติดต่อโดยตรง - โดยปกติเราจะตอบกลับภายใน 1 วันทำการ
ข้อมูลการติดต่อ
📞 โทรศัพท์: +86 13484914978
💌 วอทส์แอพ: +86 17396654828
📧 อีเมล: info@watersolu.com
คำถามที่พบบ่อย
ถาม: ข้อกำหนดของคุณแสดง 80 mesh นั่นหมายถึงอะไรสำหรับสูตรของฉัน?
ตอบ: 80 เมชหมายถึงอนุภาคที่ผ่านตะแกรงโดยมีช่องเปิด 80 ช่องต่อนิ้วเชิงเส้น หรือประมาณ 177 ไมครอน อนุภาคที่ละเอียดกว่าช่วยเพิ่มความสามารถในการละลายและความรู้สึกปากในของเหลว แต่ในส่วนผสมแบบแห้ง ขนาดอนุภาคควรตรงกับส่วนผสมพาหะของคุณเพื่อให้การผสมสม่ำเสมอ เราขอแนะนำให้จับคู่ขนาดอนุภาคให้ตรงกับพารามิเตอร์การประมวลผลเฉพาะของคุณ - เครื่องดื่มพร้อมดื่มจะได้ประโยชน์จากตาข่ายที่ละเอียดกว่า ในขณะที่แท่งและการใช้งานอัดรีดทำงานได้ดีกับตาข่ายปานกลาง
ถาม: โปรตีนจากข้าวของคุณมีประสิทธิภาพอย่างไรในน้ำเย็น
ตอบ: ข้อกำหนดขนาด 80 เมชของเรารองรับการกระจายตัวอย่างรวดเร็วในน้ำเย็นโดยมีการจับตัวเป็นก้อนน้อยที่สุด โปรตีนจากข้าวพื้นเมืองมีความสามารถในการละลายต่ำ แต่การประมวลผลด้วยเอนไซม์ของเราช่วยเพิ่มความสามารถในการกระจายตัว สำหรับการใช้งานที่ต้องการการละลายอย่างสมบูรณ์ เรามีการดัดแปลงแบบไฮโดรไลซ์ตามคำขอ
ถาม: ฉันสามารถผสมโปรตีนจากข้าวนี้กับโปรตีนจากพืชชนิดอื่นได้หรือไม่
ตอบ: ใช่ - โปรตีนจากข้าวมีเมไทโอนีนสูงแต่มีไลซีนต่ำ ในขณะที่โปรตีนถั่วกลับตรงกันข้าม การผสมกรดอะมิโนเหล่านี้จะช่วยรักษาสมดุลของกรดอะมิโนเพื่อให้ได้สารอาหารที่สมบูรณ์ อัตราส่วนข้าว-ต่อ-ถั่ว 70:30 เป็นจุดเริ่มต้นทั่วไปสำหรับการผสมผสานโปรตีนมังสวิรัติ
ถาม: ผลิตภัณฑ์ของคุณมีสมาธิหรือแยกออกจากกันหรือไม่?
ตอบ: ที่โปรตีนมากกว่าหรือเท่ากับ 80% ผลิตภัณฑ์ของเราอยู่ที่ขอบเขต - ของการแยก-ปริมาณโปรตีนที่มีความเข้มข้น- เช่นเดียวกับเศรษฐศาสตร์การแปรรูป เราใช้การสกัดด้วยเอนไซม์เพื่อหลีกเลี่ยงความขมและความเสียหายทางโครงสร้างที่เกี่ยวข้องกับวิธีอัลคาไลน์ ทุกชุดได้รับการตรวจสอบโดย COA
-
เบเกอรี่โภชนาการและของขบเคี้ยวอัดขึ้นรูป
ป้ายกำกับยอดนิยม: โปรตีนข้าวปกติ 80% ผู้ผลิตจีน โปรตีนข้าวปกติ 80% ซัพพลายเออร์ โรงงาน

